สอบถามหนังการ์ตูนญี่ปุ่นสมัย 40 ปีก่อน ไตเติ้ลมีฝูงห่านบินบนท้องฟ้า มีเด็กผู้ชายนั่งบนหลังห่าน

คุ้นๆว่าฉายช่อง 7 วันเสาร์หรืออาทิตย์ตอนเย็นๆ
ท่านใดเกิดทันได้ดู พอรู้จักเรื่องนี้บ้างครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมเกิดทันครับ แต่ทันเมื่อชาติที่แล้วนะ 55
เพี้ยนหัวเราะ

The Wonderful Adventures of Nils
จำชื่อไทยไม่ได้ น่าจะประมาณนี้มั้ง "นีล หนูน้อยผจญภัย"

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่