ปัญหามอไซค์ Zoomer-x

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ คือเราได้เอามอเตอร์ไซค์ Zoomer-x ไปเปลี่ยนสายพานมาใหม่ แล้วรู้สึกว่ารถอืด มีอาการอืดอย่างเห็นได้ชัดค่ะ คือเสียงรถและเวลรเร่งความเร็วจะขึ้นช้าและแอบมีอาการกระตุกก่อนที่ความเร็วจะขึ้น  เลยอยากสอบถามว่าอาการที่เกิดขึ้น ได้เกี่ยวข้อบกับการที่เราไปเปลี่ยนสายพานมาใหม่ด้วยไหมคะ หรือว่าไม่เกี่ยวข้องกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ก่อนเปลี่ยนสายพาน เป็นไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่