ฟันคุดของผมกำลังขึ้นหรือมันเป็นแค่อาการเหงือกอักเสบ

เนื้อความที่ผมอยากจะบอก คือมาวันนี้ผมจู่ๆก็รู้สักปวดด้านในสุดของกามฝั่งหนึ่ง แล้วก็พบว่าจู่ๆพอกดที่บริเวณที่ฟันคุดอาจจะขึ้นก็ดันรู้สึกปวดขึ้นมา

ผมก็พูดได้ยากว่ามันเป็นยังไง คงบอกได้แค่ว่า กดแล้วเจ็บ แถมเหงือกบริเวณนั้นก็จะนุ่มๆหน่อย แต่ที่แน่ๆพอผมเคี้ยวอาหารมันก็ยิ่งปวดเข้าไปใหญ่

ผมกำลังจะไปหาหมอในอีกไม่กี่วันหลังจากทำธุระทุกอย่างของตัวเองเสร็จ แต่ระหว่างที่ผมยังไปไม่ได้ผมก็อยากจะได้วิธีให้มันปวดน้อยลงบ้าง สำหรับผมการกินถือเป็นความสุขอย่างนึงที่ทำให้ทั่งวันของผมดำเนินไปได้ดี ถ้าหากว่าเคี้ยวไปปวดไปทั้งวันผมอาจจะแย่ลงแน่เลยครับ

พาพันเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่