ผมจะจบม. 6 แล้วควรเรียน ต่อเเบบไหนดี

โดยส่วนตัวแล้ว ผมเป็นคนที่ค่อนข้าง รอบรู้ ในเรื่องที่คนอื่นไม่ค่อยอยากจะ รู้กันสำหรับในวัยรุ่นวัยเรียน ซึ่งผมจะแตกต่างจากคนอื่น ผมเป็นคนนึงที่ค่อนข้าง เปิดสังคม ชอบเข้าหาพบปะกับผู้คน เป็นคนที่ชอบพูด ชอบสนทนากล้าแสดงออก เป็นคนที่ชอบเรียนวิชาสังคมประวัติศาสตร์ และก็ชอบบรรยาย หรืองาน present ต่างๆ เป็นคนรอบรู้ในเรื่องเกี่ยวกับ ประวัติ การเมือง หรือว่าเป็นวัฒนธรรมท้องถิ่น เข้าหาผู้คน ได้ง่าย ชอบทำอะไรแปลกใหม่ เป็นคนที่ชอบหาอะไรใหม่ๆ ซึ่งแตกต่างจากเด็กคนอื่น ชอบจดจำ อ่านหนังสือ ชีวประวัติ เฟรนลี่กับเพื่อนๆในกลุ่ม จริงๆแล้วผมก็ สามารถทำ หรือเข้ากับคนอื่นได้ง่าย ปรับตัวกับคนอื่นได้เร็วไม่ว่าคนอื่นจะทำอะไร กลุ่มแบบไหน ผมเข้าหาได้หมด และสามารถพูดคุยกับคนๆนั้น ได้โดยไม่มีปัญหา เวลาทำงานกลุ่มในห้อง เพื่อนน่ะจะให้ผมเป็นคนนำ ตลอดเวลา ซึ่งที่ว่าบางทีแล้ว ผมไม่ใช่คนกล้าแสดงออกอะไรขนาดนั้น แต่ด้วยที่ว่า สังคมในโรงเรียน สังคมในครอบครัว มันทำให้ผม ต้องการแสดงออกขึ้นมา ดูแลตัวเองมากขึ้น ปรับตัวกับสังคมได้เร็ว ซึ่งตอนนี้ผมก็คิดไม่ออกว่าผมจะไปเรียนอะไร แต่ซึ้งแล้วถ้าผมบอกว่า ส่วนตัวแล้วเป็นคนชอบเรียนสังคมประวัติศาสตร์ อ่านหนังสือ บ่อยเหมือนกัน ชอบดูข่าว การเมืองต่างๆ ไม่ชอบการคำนวณ มีใครพอหาแนวทางดีๆให้ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่