เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะไปเรียน มทร.ธัญบุรี ดีไหมครับ

สวัสดีครับ ตามหัวข้อเลยครับ มทร.ธัญบุรี ดีไหมครับ เรียนเป็นหลักสูตรเทียบโอน ปวส.คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขา วิศวกรรมอุตสาหการ
ภาคปกตินะครับ เรียน 3ปี ค่าเทอมตลอด3ปีอยู่ประมาน 180,000 บาท (ตัด8เกียร์ไปนะครับผมคงสอบไม่ติดแต่ก็จะไปสอบดูครับ ม.นี้ก็น่าจะเข้าได้สบายๆ)

ผมอ่านในเน็ตมาเขาว่า ม.ราชมงคลโลกมันแคบมีแต่คนพูดถึงด้านลบๆกันแต่ด้านดีๆก็มีนะครับอยากทราบว่ามันเป็นยังไงดีหรือไม่ครับ กำลังจะไปเรียนครับปีการศึกษาหน้าครับ

ส่วนตัวผมชอบม.นี้ดูล้มลื่นหน้าเรียนม.มีพื้นที่ให้ทำอะไรเยอะแต่ก็ดูแค่เปลือกแต่ข้างในผมก็ไม่รุ้ว่าใันเป็นยังไง ช่วยแนะนำทีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่