ตัดสัมพันธ์แต่ยังเจอกันทุกวัน จะตัดใจยังไง

ผมเคยมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับลูกน้องที่บริษัท แต่ด้วยเหตุจำเป็นบางอย่างทำให้ต้องเลือกจบความสัมพันธ์นั้นลง ทีนี้ปัญหามันเกิดตรงที่ ผมกับน้องยังต้องทำงานด้วยกัน และด้วยหน้าที่ตำแหน่ง เวลาจะติดต่องานกับลูกค้าทำให้ผมยังต้องนั่งรถไปกับน้องสองคนเหมือนเมื่อก่อนตลอด ตัวผมเองพยายามไม่คุยเรื่องเก่าๆแล้วครับ แต่ตัวน้องเหมือนไม่ยอมจบยังคุยยังเล่นกับผมเหมือนเดิมเวลาที่นั่งบนรถ 

ลึกๆแล้วผมก็ยังมีความรู้สึกดีกับน้องครับ ไม่ได้เกลียดแต่มันจบไปแล้วก็คือจบครับ ให้ได้มากที่สุดแค่พี่ชายกับหัวหน้างานครับ ผมลาออกจากงานไม่ได้ครับ ยังมีอีกหลายชีวิตต้องดูแล แค่อยากได้วิธีจัดการความรู้สึกทั้งผมทั้งน้องครับ
แสดงความคิดเห็น