โอโตอิชิ ถ้าเจอกับ คิระ(ตอนยังไม่ได้ความสามารถใหม่) ใครจะชนะ JOJO Diamond

เพิ่งได้ดู JoJo Diamond Is Unbreakable ผมว่าเร้ดฮอตชิลลีเปปเปอร์ถ้าใช้ดีๆเอามาเป็นบอสภาคนี้แทนคิระได้เลยนะ
จากที่ได้ดูแล้วสำหรับผมให้สแตน เร้ดฮอตชิลลีเปปเปอร์ เหนือกว่า คิลเลอร์ควีน แต่ร่างต้นให้ คิระเหนือกว่า

เร้ดฮอตชิลลีเปปเปอร์ - ความเร็ว(น่าจะระดับเร็วแสงนะ) ระยะทำการ(โคดไกลแถมไปได้ทุกที่ที่มีไฟฟ้า) พลังโจมตี(น่าจะกลางๆแต่ต่อเนื่อง)
การพลิกแพลง(ถ้าอยู่ในเมืองนี่หลากหลายเลยเพราะมีไฟฟ้า แถมนอนอยู่บนห้องก็ส่งสแตนด์ไปแรดได้)

คิลเลอร์ควีน - ความเร็ว(ธรรมดามากต่อยแพ้โจทาโร่ที่เจ็บอยู่) ระยะทำการ(คงใกล้ๆแนวสแตนด์สายบวก แต่ตอนปล่อยระเบิดตรงหมดน่าจะไกลอยู่) พลังโจมตี(ระเบิดทีเดียวตายหมด) การพลิกแพลง(ถ้าไม่รู้ร่างต้นจะโหดมาก แค่เดินไปแตะก็ระเบิดแล้ว)

เพื่อนๆว่าถ้าให้ 2 คนนี้มาสู้กันโดยยังไม่รู้จักร่างต้นคิดว่าใครจะชนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่