มีเสียงดังแปลกๆ หลังจากเปลี่ยนโซ่ (Yamaha MT-15)

Yamaha MT-15
มีเสียงดังแปลกๆที่ล้อหลัง หลังจากไปเปลี่ยนโซ่มา จะมีเสียงตอนผ่อนคันเร่งดัง วู้ว~~~~ เหมือนเสียงเหล็กสีกับอะไรสักอย่าง ซึ่งเสียงจะเกิดเมื่อทำความเร็ว 60 กม./ชม. ขึ้นไปครับ ตอนผ่อนคันเร่ง จะได้ยินชัดมากครับ ใครพอจะทราบไหมครับว่าเกิดจากอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล.โซ่ที่เปลี่ยน คือ โซ่จอมไทย 428H 136 ข้อ ตัดออกเหลือ 132 ข้อครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่