เรียนศิลป์-ภาษา แล้วเรียนคณะการจัดการและการท่องเที่ยวได้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน หนูเป็นเด็ก66นะคะ ขอขอบคุณก่อนนะคะที่เข้ามาอ่านแล้วให้คำปรึกษาเด็กน้อยตาดำๆคนนี้
คือตอนนี้หนูอยู่ม.6 แผนการเรียนศิลป์-ภาษาอยู่ค่ะ แล้วหนูพึ่งจะรู้ตัวว่าหนูอยากเรียนการโรงแรม
แล้วก็ดูๆก็คือ อยากไปเรียนคณะการจัดการและการท่องเที่ยว สาขาวิชาการท่องเที่ยวและโรงแรม
ของ ม.บูรพาค่ะ หนูอยากทราบว่าศิลป์หนูสมัครเรียนได้มั้ยคะ ไปดูมาหลายเว็บมาก ไม่ตรงกันซักเว็บเลยค่ะ
บางเว็บก็บอกว่ารับแค่ วิทย์-คณิตกับศิลป์คำนวณ บางเว็บก็บอกว่าศิลป์หนูก็สามารถสมัครได้ 
ตอนนี้หนูงงมากค่ะ ขอผู้รู้ทีค่ะ หรืออาจจะช่วยแนะนำมหาลัยที่ศิลป์หนูเรียนการโรงแรมได้ก็ได้นะคะ ไม่ได้เจาะจง
แค่บูรพาค่ะ แต่ถ้าได้บูรพาก็ดีเพราะส่วนตัวหนูชอบม.บูรพาและอยากไปเรียนมาก 
พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่