อยากเป็นทหาร​ ต่อนายสิบ​ แต่ด้วยวุฒิการศึกษาต่ำและอายุคาดว่าไม่ถึงเกณฑ์​ควรทำไงดี

คือตอนนี้ผมอายุ21ปี​ จบแค่​ ป.6​ เพราะมีเหตุผลทำให้ต้องออกมาหางานทำตั้งแต่ตอนเด็กเลยไม่ได้เรียนต่อ​ แต่ผมสนใจอยากเป็นนายสิบตอนนี้ผมก็กำลังเรียนกศน.เอาวุฒิม.3อยู่​ ผมจะทันหรือเปล่าครับหรือถ้าไม่ทันเกณฑ์​อายุที่กำหนดพอจะมีช่องทางไหนบ้างไหมทำให้ผมมียศเกินกว่าพลทหาร..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่