โดนเพื่อนกับรุ่นพี่นินทา

ค่ะ ตามหัวข้อเลย ขอท้าวความก่อนนะคะ คืออยู่ๆก็มีคนแต่งเรื่องขึ้นมาว่าเราไปมีอะไรกับเพื่อนในห้องคนหนึ่ง ซึ่งเขามีแฟนแล้ว จากนั้นข่าวก็กระจายไปทั่วจนถึงหูรุ่นพี่ที่เป็นแฟนเขา เพื่อนเขาทักมาหาเรื่องเราเยอะมาก ส่วนตัวคือคนที่กลัวรุ่นพี่มาหาเรื่องมาก นี่ก็แพนิคกลัวมากจะร้องไห้ บอกอะไรเขาก็ไม่ฟังเราเลย เราไม่ได้ทำจริงๆ เราจะทำไปเพื่ออะไร อธิบายทุกอย่างเขาก็บอกว่าไม่รู้ด้วยสิ ไม่ใช่เรื่องของพี่ เพื่อนพี่มันไม่ได้โง่นะ ตอนนี้ทุกคนมองเราเป็นเด็กใจแตก ง่าย เอาไปทั่ว เราไม่รู้จะทำไงแล้ว เดี๋ยวก็เล่าว่าเราไปเอากับคนนี้บ้างคนนู้นบ้าง ทุกวันนี้แทบไม่กล้าขึ้นไปเรียน ทำตัวไม่ถูกแล้ว
เราควรทำไงดีคะให้คนอื่นมองเรากลับมาเป็นคนเดิมคนปกติ ไม่อยากให้เขามองเราแบบนี้เลยบอกอะไรก็ไม่มีใครเชื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่