ใช้รถยนต์ Honda Accord Hybrid มาครบ5ปี ไมล์แค่ประมาณ 6 หมื่นโล เห็นศูนย์แนะนำให้ซื้อประกันแบตไฮบริดไว้

กระทู้คำถาม
คือควรซื้อมั้ยคะ แล้วของรายไหนที่okคะ
( ปกติประกันแบตไฮบริดกี่ปีคะ ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยค่ะ พอดีที่ศูนย์แนะนำว่า รถเราใช้มาครบ5ปี ควรซื้อประกันแบตไว้ เพราะแบตไฮบริดแพงมากๆ )

แล้วจริงมั้ยคะ ที่ว่า แม้รถเราจะใช้น้อย แต่แบตก็เสื่อมตามเวลาอายุการใช้งานอยู่ดี ไม่เกี่ยวกับไมล์รถ

ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่