เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เราควรเลิกคบกับเพื่อนกลุ่มนี้มั้ยค่ะ

กระทู้คำถาม
เรามีเพื่อนอยู่กลุ่มนึงมี5คน รวมเราด้วยเพื่อนกลุ่มนี้อยู่กับเรามาตั้งแต่อนุบาลเลย
แต่เรารับไม่ได้กับนิสัยของคนในกลุ่มเลย
.
.
ต่อไปเราจะแนะนำคนในกลุ่มเลยนะคะ
คนที่1:คนนี้เป็นเจ้าแม่ดรามาเลยคืออะไรไม่ถูกใจนิดหน่อยก็เหวี่ยงก็วันเเล้ว แต่คนนี้นิสัยก็ไม่ได้แย่เท่าไหร่ ขอดีก็มีนะคือเป็นคนอารมณ์ดีหัวเราะง่าย คะแนน10/10ให้6/10
คนที่2:คนนี้เคยพูดอะไรที่ไม่ดีกับเราอยู่นะแต่นานนานที่พูด ข้อเสียที่เห็นได้แทบทุกวันคือเวลาที่เพื่อนอีก4คนพูดอะไรซักอย่างที่แย่ๆใส่เราเคาก็จะขำตามทุกที่คนนี้ให้8/10
คนที่3:อีนี่ก็เป็นเจ้าแม่ดราม่าเหมือนกันคือเวลาที่เราทำอะไรนิดอะไรหน่อยก็จะทำตัวเป็นแม่เราทุกทีเอาไปเลย6/10
คนที่4:อีนี่เป็นตัวนำเลยก็ว่าได้ตั้งแต่ อนุบาล2ที่มัน ย้ายมาเรียนที่โรงเรียนเดียวกันเราก็มีแต่เรื่องแย่ๆที่เกิดขึ้นกับเรา เรื่องแรกเลยที่มันทำกับเราคือแย้งเพื่อนชนิดเราคืออี1 ปัจจุบันมันก็ยังไม่รู้ตัวว่ามันแย้งเพื่อนชนิดเรา  โอเค มาพูดถึงเรื่องที่มันพูกกับเราเลยดีกว่า มันเคยพูดกับว่าถ้าเราใช้กล้องไอโฟนเราจะสวยมา🙄เราก็ยอมรับว่าเราก็ไม่ได้สวยอะไรมาก เราเคยคิดกับตัวเองว่าเราก็สวยในแบบของเรา
เราก็พอใจกับรูปร่างหน้าตาของตัวเองอยู่แล้วแต่พอมาเจอคำพูดที่บอกว่าเราไม่ อย่างงั้นอย่างงี้เราก็รำคาญเป็นเหมือนกัน
วันนี้ที่เราได้ติกตอกของอีนี่มาเราก็ตามกดใจให้ทุกคลิปแล้ววันนึงเราได้ส่งคลิปไปให้มัน3คลิปเราไม่ได้ส่งไปรัวๆนะเราส่งเเบบ10นาทีส่งไปคลิปแบบนี่พอเราส่งไปเเล้วมันตอบกลับเรามาว่า รำคาญ 🤷
ตอนแรกเราก็ไม่ได้คิดอะไรแต่พอวันต่อมามันมาคุยกับเพื่อนเป็นเรื่องเป็นราวว่า
มัน:พวกเมื่อวานนี้อีซีแม้งเป็นอะไรไม่รู้ส่งคลิปมาให้กูรัวๆเลย คือส่งมาเป็น10 10คลิปเลย
เจ้าแม่ดราม่าไปอีก🙄กูให้ -10/10
*กระทู้นี้เราแค่อยากมาบ่นเรื่องที่เราเจอมาในชีวิตเฉยๆค่ะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ (คือเราแค่อยากเลิกคบกับอีคนที่4เฉยๆค่ะ)
(กูเกียจที่สุดในกลุ่มแล้ว)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้านิสัยไม่เข้ากันจริงๆ พอโตขึ้น ต่างคนต่างแยกย้ายไปตามทางของตัวเอง มันจะห่างจนไม่ได้คุยกันไปเองตามอัตโนมัติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่