อยากเรียน มนุษยศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษ แต่ไม่เก่งอังกฤษ เรียนได้มั้ย?

ดีครับ อยากจะสอบถามหน่อยครับ พอดีผมอยากจะเรียน มนุษย์ศาสตร์ เอกอังกฤษ แต่ผมเป็นคนที่ไม่เก่งหรือเกือบไม่ได้อังกฤษเลย แต่อยากเรียนมาก พอจะไหวมั้ยครับ พอดีผมกำลังจะจบ ม.3 แล้วจะเรียน pre-degree ราม
แล้วอยากจะรู้ว่า ต้องมีพื้นฐานมั้ยคับ ถ้ามีต้องมีระดับประมาณไหนครับ
แล้วถ้าเรียน เอกอื่นๆ เช่นเอกฝรั่งเศส  เวลาเรียนจะมีสอนอังกฤษมั้ยครับ 
ขอบคุณครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่