ค้างค่างวดรถยนต์มา3งวด ไฟแนนซ์จะยึดรถทำไงดีคะ

คือเราจ่ายตรงทุกงวดนะคะ แต่การจาายคือโอนให้น้าจ่ายผ่านแอปจ่ายค่างวดของธนาคาร แต่น้าไม่ได้จ่ายให้ เพิ่งมารู้วันนี้มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาค่ะ
แล้วออกรถอยู่จังหวัดขอนแก่น รถเราขับอยู่ กทม เขาสามารถยึดรถได้ไหมคะ  
ไฟแนนซ์โทรบอกให้จ่ายภายในวันนี้เท่านั้น เราขอจ่าย1งวดก่อนก็ไม่ให้ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
ปล่อยยึดไปคับ

1) รถเป็นชื่อน้าคุน ไฟแนนส์ยึดรถเสร็จ ก็จะไปตามหนี้ต่างๆกับน้าคุนเอง คุนไม่เกี่ยว

2) อย่าหวังว่า คุนจะจ่ายผ่อนจนหมด แล้วน้าคุนจะโอนรถให้ ตอนนี้เค้ายังไม่จ่ายให้คุน คุนจะทราบได้ไง ว่าในอนาคต เค้าจะไม่ชิ่งคุน
ความคิดเห็นที่ 7
สรุปคือ จขกท.จ่ายตรงทุกงวด โดนโอนให้น้าจ่ายผ่านApp ของธนาคาร
ซึ่งชื่อผู้ซื้อเป็นชื่อน้า แล้วน้าไม่ยอมเอาเงินจ่ายค่างวด ใช่มั้ยครับ
ถ้าแบบนี้ทางออกก็คือ คุยกับน้าให้จัดการส่วนนี้ ถ้าไม่จ่ายก็ปล่อยยึดไปเลยครับ
จขกท.ไม่ต้องไปรับผิดชอบอะไร เพราะชื่อผู้เช่าซื้อก็เป็นชื่อน้า จะมีเสียคือเงินดาว์นที่จขกท.เสียไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่