แค่แชร์ความรู้สึก

ทุกวันนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าชีวิตคู่ควรจะจัดการไปทางไหนดีผมใช้เวลาตั้งแต่อายุ17ทำงานรปภ.5ปีทำ48-60ชั่วโมงหยุด12ชั่วโมงเพื่อเก็บเงินพอมีเงินก้อนก็ผันตัวมารับขายฝากที่ดินจากทุนเล็กๆกลายเป็นวงเงินหมุนเวียน40-50ล้าน(โชคดีที่รับซื้อบ้านไม้เก่าแล้วรื้อขายเจอทั้งพระเครื่องและของโบราณ)คิดว่าการเงินอยู่ตัวแล้วชีวิตรักกลับยุ่งพันจนหาปมไม่เจอ(ผมได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย)ใจจริงก็อยากมีลูกมีครอบครัวแต่น้องที่ผมส่งเรียนอาชีพ(ชุดสีกากี)เขาไม่ยอมจบถ้าจะหาคนผิดก็คงเป็นผมที่ก่อนคบไม่คุยกติกาใดๆถ้าถามใจผมเป็นความห่วงใย+ผูกพันแล้วก็ความดีที่น้องเขามีให้เสมอมาพ่อแม่น้องและครอบครัวเขาก็น่ารักกับผมมาตลอดตอนนี้ผมอายุ41-42มันเลยลำบากใจว่าจะเอาอย่างไรดีจะทิ้งน้องเขาก็สงสาร+เห็นใจจะรับลูกบุญธรรมมาเลี้ยงก็กลัวโตขึ้นเด็กจะอายไหมถ้ามีผู้ปกครองเป็นชายรักชาย..........#สังคมไทยไม่เปิดกว้างการยอมรับผมเลยให้พี่สาวและน้องชายคนละ10ล้านเพื่อตัดปัญหาถ้าเขาอายและตัดญาติจากผม#อย่างน้อยระบายในชีวิตจริงไม่ได้มาระบายความรู้สึกในนี้ก็ยังดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่