หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทอักเสบ

ผมป่วยเป็นโรคหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทอักเสบมาประมาณ1ปี4เดือน รักษาที่รพ.อยู่ประมาณ5เดือน(มีแต่ทรงกับทรุด)จนหมอบอกว่าจะส่งตัวไปMRI(ค่าใช้จ่ายประมาณ12,000บาท)ผมไม่มีเงิน ผมก็เลยหาวิธีรักษาแบบบ้านๆหรือตามคลีนิคที่มีคนไปฉีกยามาแล้วก็บอกว่าหาย ผมก็ไปมา(เข็มล่ะ350-500)แต่ผมไม่หาย หมอจับ-ดึงเส้นคนที่หมู่บ้านไปมา3ครั้งหาย ผมก็ไปหาเหมือนกัน แต่ผมไป6ครั้ง(ค่าครู6บาท ซองขาวแล้วแต่จะใส่)ก็ยังไม่หาย ที่จังหวัดหนึ่งผมก็ไปดึงมา2ครั้งก็ยังไม่หาย ผมถามพ่อหมอว่าคนคนหนึ่งต้องดึงกี่ครั้งถึงจะหาย พ่อหมอบอกว่าบางคนก็ครั้งเดียว บางคนก็3ครั้ง ภ้าเกินจากนี้ก็ไม่ต้องมาแล้ว ปัจจุบันตอนนี้ผมกินสมุนไพรของยี้ห้อ1อยู่ครับ กล่องล่ะ300รวมส่ง ตอนนี้เท่าที่นับได้น่าจะ15กล่องแล้วอ่ะคับ ช่วงที่กินสมุนไพรตัวนี้ผมเดินได้ไกลขึ้นมาหน่อย อาการปวดก็ขาดๆหายๆ สรุปคือสมุนไพรตัวนี้คือช่วยได้แต่ไม่มากคับ อาการแต่ทรงไม่หายสักที ผมก็เลยตัดสินใจไปหาหมอที่คลีนิคแห่งหนึ่ง(รักษาเกี่ยวกับโรคกระดูกโดยตรง)หมอถามว่าผ่าตัดเลยไหมหรือจะลองฉีดยาลองดูก่อน ผมก็เลยเลือกฉีดยา พอฉีดยาเสร็จจ่ายตังค์แล้วหมอให้ยามาทาน ตั้งแต่ที่ผมทานยามาผมมีอาการเป็นฝื่นแดงแต่ไม่คัน ผมอยากทราบว่าฝื่นแดงเกิดมาจากอะไรคับ แล้วผมต้องทำยังไงบ้างคับ แล้วก็ใครพอรู้จักที่ๆรักษาโรคหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทอักเสบแล้วหายช่วยบอกทีครับ(ไม่อยากผ่าตัด) ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ผื่นที่เกิดน่าจะมาจากการแพัยาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่