อยากเข้ามหาวิทยาลัยศรีปทุม อยากรู้ว่าดีไหม เรียนปวช.

ตอนนี้เราเรียนปวช. ปี 3 แผนกคอมพิวเตอร์ธุรกิจค่ะ อีกไม่กี่เดือนจะต้องเข้ามหาลัย เลยดูมหาวิทยาลัยศรีปทุม คณะนิเทศศาสตร์ สาขา ภาพยนตร์และสื่อดิจิทัลไว้เป็นตัวเลือก เราไม่มีพื้นฐานทางภาพยนตร์ แต่ชอบดูหนัง ซีรี่ส์ อยากทำเกี่ยวกับงานเบื้องหลัง เลยไม่มั่นใจว่าจะเรียนได้ไหม 
คำถาม 
1. ต้องสอบเข้าไหมหรือถ้าเป็น Portfolio  ควรมีผลงานอะไรบ้างคะ
2. สังคมในมหาวิทยาลัยเป็นยังไงคะ ดีไหม
3. จบไปแล้วมีงานรองรับมากน้อยแค่ไหน
4. ไม่มีผลงานด้านภาพยนต์จะสามารถเข้าได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่