ถ่ายวีดีโอใน iphone เป็นHDR แต่เอาคลิปเข้าcapcutทำไมมันไม่เป็นHDR ? คำถามจะงงๆหน่อยนะคะ แฮะๆ

ถ่ายวีดีโอในไอโฟนรุ่น13 pro max มั้งคะถ้าจำไม่ผิด(โทรศัพท์เพื่อน) แล้วพอจะเอาคลิปมาตัดต่อใส่เพลง มันกลับไม่เป็นHDR คือปกติคลิปที่ถ่ายมันสว่างอะค่ะ ระบบHDRในไอโฟนคือมันจะมืดกว่าปกตินิดหน่อยค่อยสว่างขึ้น(เราปรับสีใหม่ด้วย) แต่พอเอาคลิปเข้าcapcutมันมืดเหมือนตอนยังไม่ปรับสีเลย อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรคะ แล้วอยากให้มันชัดเหมือนปกติต้องทำยังไงคะ ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราไม่มีคอมด้วยตัดต่อได้แค่ในโทรศัพท์และipad
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่