ทำไงดีครับ😭😭

ที่ดินที่ผมอยู่คือที่ของญาติที่ตากับยายมาอาศัยอยู่ด้วยเพราะตากับยายไม่มีที่จะไปตายายก็เลี้ยงผมจนอายุ16เราก็อยู่ตามปกติแล้วที่ผมได้เลี้ยงแมวไว้
2-3ตัวตอนแลกก็เลี้ยงตามปกติจนตาเราทำไม่ค่อยไหวโควิดก็มายายเลยไปทำงาน อสม ผมก็ตกสั้มชั่น ม.3แล้วครอบครัวผมก็ค่อยๆเกิดปัญหาหลายๆอย่างขึ้นเราก็เลยไม่มีตังซื้ออาหารให้แมวแล้วที่นี้แมวก็ไม่มีอะไรกินมันก็เลยไปกินเศษอาหารจากญาติข้างบ้านแล้วแมวผมก็ค่อยๆตายไปเลื่อยๆบางตัวก็รอดผมกูรู้ละว่าข้างบ้านวางยาแต่ผมก็เข้าใจว่าแมวไปกวนเข้าผมก็เลยปล่อยไปที่นี้แมวผมก็มีลูกออกมาเลื่อยๆบางวันผมไม่มีตังซื้ออาหารให้มันกินผมก็คิดที่จะให้คนอื่นรับไปเลี้ยงแต่ตาผมไม่ยอมผมก็เลยเลี้ยงเราไม่ตังที่จะซื้ออาหารให้มันเพราะยายก็เริ่มไม่ไว้จนจนแมวผมก็โดนยาวางยาเลื่อยๆผมก็ยอมอดทนเห็นแมวผมตายต่อหน้าบ้างหายไปบ้างผมเสียใจมากเหมือนผมทรมานมันผมผยามที่จะให้คนอื่นรับไปเลี้ยงแต่ตาก็ก็ไม่ให้ทำจนวันนี้มันตายต่อหน้าผมตาผมพยามช่วยมันเท่าที่ทำได้เพราะเราไม่มีตังที่จะพามันไปหาหมอเพราะมันไกลมากถึงไปได้เราก็ไม่มีตังจ่ายผมโกรธมากแต่ผมก็ทำอะไรไม่ได้เพราะเรามาอาศัยที่เขาอยู่ผมควรทำไงดีครับมันสุดจะทนละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่