เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รถมอเตอร์ไซค์ PCX 150 (2013) ขับได้ประมาณ10 นาทีความร้อนขึ้นครับ

รถมอเตอร์ไซค์ PCX 150 (2013) ขับได้ประมาณ10 นาที ด้วยความเร็ว 40 - 60 ความร้อนขึ้นแจ้งเตือนครับ

เหตุเกิดจากเมื่อวาน ขับรถออกจากบ้านได้10นาที ความร้อนขึ้น เลยจอดพักรถให้เย็น พบว่าน้ำในหม้อน้ำแห้ง และก็ได้เติมน้ำเปล่าใส่ไปครับ
พอขับต่อไปอีก 10 นาที ความร้อนก็แจ้งเตือนอีกครับ แต่น้ำที่เติมไปยังมีอยู่ พอประคองขับๆ-พักๆ มาถึงบ้าน ลองจอดพักค้างคืน
ตอนเช้าพบว่าน้ำมันเครื่องแห้งด้วย เลยคิดว่ามีส่วนก็เลยเติมไปครับ ลองขับได้ประมาณ10นาที ก็ยังเป็นเหมือนเดินครับ ความร้อนเตือน

มันเป็นที่อะไรหรอครับ อยากบอกปัญหาช่างให้ถูกจุด อยากเซฟเงินเก็บครับ 

อีกใจคิดว่าเป็นที่ เซนเซอร์ หรือว่าอาจจะเป็นที่ปั้ม หรือพัดลมครับ
(**ความร้อนขึ้นเตือนแบบเครื่องไม่ดับครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่