ออก ม.4 ดีไหม?

คือตอนนี้ผมอยู่ ม.4 แล้ว รู้สึกว่าเรียนไม่เก่งพร้อมกับไม่อยากเรียน มหาลัย ด้วยเพราะรู้สึกว่ามันเสียเวลาตอนนี้ก็เรียน ม.4 แต่ไม่เก่งทั้ง วิทย์ คณิต แหละ เคมี ฟิสิกส์ อะไรต่างๆ ผมเป็นคนเข้าใจยาก+ขี้เกียจนิดๆ ชอบเขียนชอบจดไม่ชอบจำไม่ชอบตอบคำถาม คือผมไม่ชอบสังคมในโรงเรียนเลยโดยเฉพาะกฏทรงผม คือผมต้องเอาไงต่อครับต้องจบ ม.4 ต่อให้จบ หรือ จบ ม.4 แล้วไปเข้าใหม่ ปวช 1 แล้วผมไม่เก่งอะไรเลยผมสามารถเรียนอะไรในวิทยาลัยการอาชีพได้บ้าง สมองผมเข้าใจยากมากๆ ตอบผมหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่