เครื่องชงกาแฟแคปซูป Dolce gusto เสีย

ขอสอบถามผู้รู้และผู้ที่มีประสบการณ์มาก่อนมีใครใช้เครื่องชงกาแฟ ของ Nescafé Dolce gusto รุ่น PICCOLO XS แล้วมีปัญหาแคปซูลติดเอาไม่ออกเปิดฝากไม่ได้และเครื่องไม่ทำงานบ้างค่ะ พึ่งซื้อมาใช้ได้ไม่กี่วันเองค่ะ ก่อนหน้านี้ใช้แคปซูลยี่ห้ออื่นไม่มีปัญหาอะไรมาเจอของ Duchess ไปแคปซูลเดี่ยวเครื่องก็แบบที่กล่าวเลยค่ะ ไม่ทราบว่าจะสามารถส่งซ่อมได้ที่ไหนบ้างค่ะ ค่าซ่อมประมาเท่าไหร่ เบื้องต้นพยายามงัดแล้วงัดไม่ได้เลยกลัวจะหักเอาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่