จีบคนใกล้ตัวยากไหม?

อันนี้คือเราแอบชอบรุ่นพี่ม.6คนนึง แล้วเราก็อยากลองจีบพี่เขาดูก็เลยเลือกที่จะทักไปทางไอจี เขาก็ตอบเรานะ เราก็ถามพี่เขาไปตรงๆเลยว่า"แฟนมีไหม คนคุยมีไหม คนที่แอบชอบมีไหม พี่คุยเยอะหเมือนที่คนอื่นบอกหรือป่าว" เขาก็ตอบเรามาว่า"ไม่ได้คุยเยอะไม่มีคนที่ชอบ ไม่มีแฟน "แล้วเราก็ถามพี่เขาไปว่า ถ้าเราอยากจะจีบพี่ พี่คิดว่าเราจะจีบพี่ติดไหม พี่เขาก็บอกว่า "พี่ก็ไม่รู้ว่าจะติดไหม แต่พี่เป็นคนเย็นชามากเลยนะ"บอกเลยว่าเราไม่เคยจีบใครมาก่อน ไม่เคยมีแฟนมาก่อน ไม่เคยมีคนคึยแบบคนใกล้ตัวด้วย ถ้าเราอยากจะจีบพี่คนนี้เราควรเริ่มจากอะไรก่อนดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่