ทำไมโปร True ลูกค้าย้ายค่ายถึงดีกว่าโปรลูกค้าเก่าครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีความจำเป็นที่จะต้องย้ายออกจากที่เก่า (ที่เก่าใช้ 3BB)
ตอนแรกว่าจะสมัครโปรย้ายค่าย แต่ก็ติดว่าไม่ใช่ที่เดิม จึงทำให้สมัครโปรไม่ได้
เลยโทรไป CC ให้แนะนำโปรให้ โปรที่ได้คือ 1000/500 799 ได้ส่วนลด 200 เหลือ 599. แต่ทำไมโปรย้ายค่ายโปรเดียวกัน ถึงจ่ายแค่ 399. ครับ
มีวิธีอื่นที่ทำให้ได้โปรดีกว่านี้ไหม
ปล. ปรกติเป็น True Black Card อยู่แล้ว ใช้เบอร์ทรู 2 เบอร์ เน๊ตบ้านทรู อีก 1 เบอร์ แบบนี้ค่อนข้างเฟลเลยนะ ว่าจะติดเพิ่มอีก 1 ที่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่