โดนรถกระบะชน แล้วประกันกระบะเรียกค่าซ่อม สามารถผ่อนผันได้ไหมกรณีฝ่ายเราไม่มีประกัน

คือเราโดนรถกระบะเกี่ยวระหว่างเปลี่ยนเลน เราเปิดไฟเลี้ยวเพื่อทำการยูเทริน ตอนนั้นถนนเลนขวาว่าง แต่โดนรถกระบะเกี่ยวจนแขนหัก จากนั้นได้มีการเครียร์ที่ โรงพักและสินเงินค่าประกัน 5000 บาท ต่อมามีหนังสือเรียกคือซ่อมรถ เราสามารถทำยังไงได้บ้างครับ สามารถผ่อนผันได้ไหม เพราะยังรักษาตัวอยู่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่