ยื่นภาษีกลางปี

ขายของออนไลน์ครับ..ถ้าผมยื่นภาษีตอนกลางปี..ดอกเบี้ยบ้าน จาก ธ.อาคารสงเคาะห์..ผมต้องขอทางแบงค์ใหม่ มั๊ยครับ.. หรือว่าใช้ฉบับเดิม ตามที่ยื่น ตอนต้นปีนี้

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ของตอนต้นปีเป็นของปี 2564 เป็นจำนวนทั้งปี การยื่นภาษีกลางปียังไม่ต้องเอาดอกเบี้ยไปหักก่อนก็ได้ ไว้ปลายปีหรือต้นปีหน้าธนาคารจะส่งยอดดอกเบี้ยปี 2565 ค่อยไปหักตอนยื่นภาษีตอนเดือนมีนาทีเดียวเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่