เราจะบอกเลิกคนที่คุยอยู่ยังไงให้อีกฝ่ายไม่เสียใจดีคะ

คือเราได้คุยกับผู้ชายอยู่คนนึงค่ะขอแทนว่า a นะคะ
พี่ a อายุโตกว่าเรา 3-4 ปีค่ะคุยกันได้3-4 เดือนแล้วค่ะ ตอนเจอกันก็โอเคดีนะคะ นิสัยใจคอเข้ากันได้ดี แต่พี่a จะเป็นคนที่ ไม่ว่างทำอะไรอยู่ก็ไม่บอกเราหายไปหลายชั่วโมงถึงจะตอบ ด้วยความที่เราก็เหงาๆ ก็เลยโหลด Tinder มาเล่น ก็ได้คุยกับ
ผู้ชายอีกคนขอแทนว่า b นะคะ bเป็นรุ่นพี่เราปีนึงกะจะคุยกับ b เล่นๆไม่ได้จริงจัง ช่วงแรกๆก็ไม่มีอะไรนะคะ แต่มาวันนึง b ก็บอกเราว่าไปหาหมอ เราก็ถามว่าเป็นอะไร b บอกว่าเป็นมะเร็ง แต่ตอนนี้ไม่ได้ร้ายแรงอะไรแล้ว แต่ต้องกินยาทุกวัน วันละ 17 เม็ด ให้คีโมทุกเดือนหรือทุกๆ 2 เดือนอันนี้แต่ไม่แน่ใจ พอรู้แบบนั้นเราก็รู้สึกผิดกับ b มาก เพราะดูเหมือนว่า ตอนนี้ b มีแค่เราคนเดียวจริงๆ และชอบพูดว่าที่เขายอมกินยาและไปให้คีโมเพราะมีเราคอยเป็นกำลังใจให้และอยากให้เราคอยอยู่เป็นกำลังใจอีกนานๆ แต่อีกใจนึงพี่ a ก็ปรับตัวดีขึ้นทำให้เราอยากจริงจังกับพี่a เราไม่รู้จะเลิกคุยกับ b ยังไงดี เพราะสงสาร b มาก แต่ตัวเราก็เป็นคนทำผิดเอง ตอนนี้กลุ้มใจมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่