มีวิธิจัดการความคิดบ้างไหมคะถ้ากลับไปคบกับแฟนเก่า

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยนะคะ อยากสอบถามคนที่มีประสบการณ์หรือคนที่พอจะแนะนำแนวทางดีๆหน่อยค่ะ พอดีเลิกกับแฟนไปประมาณเกือบปี สาเหตุที่เลิกเพราะเขาไปชอบคนอื่น หลังจากนั้นถึงวันนี้ก็ผ่านมาเกือบปีเขาก็มาขอโทษขอโอกาส ใจเราก็ยังมีความรู้สึกดีๆให้เขาอยู่เลยอยากจะลองให้โอกาสเขาสักครั้งค่ะ เลยอยากรู้ว่าถ้าเรากลับไปคบกันแฟนเก่าอีกรอบเราจะจัดการวิธีคิดยังไงให้เราไม่ระแวงหรือมีความสุขได้คะ (ตอนระหว่างเลิกเราก็ยังคุยกันเป็นเพื่อนที่ดีต่อหันนะคะ) อยากได้แนวทางหรือวิธีคิดของเพื่อนๆในนี้ค่ะจะได้นำกลับไปตรองเพราะตอนนี้เราก็อยู่ในช่วงสับสนเหมือนเดินมาถึงทางแยกที่จะต้องเลือกเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่