เราเผลอกินน้ำในถังที่เห็บวางไข่อยู่ ทำไงดี ใครก็ได้ช่วยด้วย🫠

กระทู้คำถาม
ครอบครัวเราซื้อน้ำถังมาใช้ดื่มกินและใช้หุงต้ม เราใช้ที่กดน้ำดูดขึ้นมาแทนการเทน้ำจากถังเพื่อง่ายและรวดเร็ว
แต่แล้ววันนึงแฟนเอาถังไปกอกน้ำก็เอาฝากดน้ำที่เราใช้กันประจำมาหงายดู แม่เจ้า!!! ไข่เห็บเป็นร้อยๆฟองเผลอดื่มกินไปเท่าไหร่แล้วไม่รู้
มันจะมาทำอะไรกับร่างกายเราไหม เรากินไปเยอะแค่ไหนไม่รุ้ เราจะตายกันไหม แล้วเชื้อโรคมากมายแค่ไหน ฮือๆๆ
ใครที่รู้เรื่องนี้ช่วยบอกเอาบุญทีค่ะ🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่