มีแม่ๆคนไหนไปตรวจ HCG แล้วหมอแจ้งว่าตั้งครรภ์ แต่พอสองวันต่อมาลองตรวจปัสสาวะกลับขึ้นขีดเดียว

พอดีท้องนี้ท้องแรกของเรา ก่อนหน้านี้เป็นPCOS มา แล้วเพิ่งตรวจครรภ์ด้วยที่ตรวจปัสสาวะเมื่อวันอาทิตย์ ขึ้นสองขีดจางๆทั้งสามอัน เราเลยร้อนใจไปตรวจ HCG ที่รพ. เมื่อวันอังคาร สรุปค่า HCG ขึ้นมา 25.5 หมอแจ้งว่าตั้งครรภ์ได้ประมาณ 4 สัปดาห์ พอมาเมื่อวานเราดันขับรถยนต์แล้วเกร็งมากไปหน่อยเพราะขับรถไม่แข็งมาก กลายเป็นปวดท้องน้อยตอนเย็น รีบไปหาหมอ หมอเขาเลยให้ยากันแท้งมา และแจ้งว่าถ้าทานแล้วยังปวดท้องอยู่ให้กลับมาหาหมอ แต่พอมาวันนี้ลองเอาที่ตรวจปัสสาวะมาตรวจ กลับขึ้นขีดเดียว เราเลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไร เราไม่มีอาการเลือดออกอะไรนะคะ และตั้งแต่ทานยากันแท้งไป ก็ไม่มีอาการปวดท้องแล้ว ปกติแล้วค่ะ 

เรากลัวว่า HCG เราตกรึเปล่า เพราะเป็น PCOS ด้วยค่ะ มีแม่ๆคนไหนเคยเจอแบบนี้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่