เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถามเรื่องคอมประกอบกับ macbook ค่ะ

รบกวนขอคำปรึกษานิดนึงค่ะ คือตอนนี้เราอยู่หอแล้วใช้เป็นเร้าท์เตอร์ wifi ของหอ ที่เค้ามีให้ห้องละเครื่องๆ ค่ะ 

แล้วคือตอนแรกเราสนใจคอมประกอบค่ะ เพราะว่าเผื่อไว้เล่นเกมด้วย อาจจะพวก the sims / pubg เกมอื่นๆในอนาคตด้วยค่ะ แต่ปัญหาคือเรากลัวเสียบกับเร้าท์เตอร์ wifi ที่หอ แล้วกลัวมันไม่แรงอ่ะค่ะ แต่ปกติก็ใช้ทำงาน ดูหนัง ยูทูปทั่วไป ไม่กระตุก ก็เลยมาลังเลว่าหรือจะไม่เอาแล้วไปเอา macbook ไปเลยดี เชื่อม wifi ง่าย เหตุผลแค่นี้เลยค่ะ ปัญหาคือเรื่องอินเทอร์เนตอย่างเดียวเลย กลัวมันไม่สเถียร ไม่ดี ประมาณนี้ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำนิดนึงนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่