ผู้ว่าฯเพิ่งรับตำแหน่ง 3 เดือน นํ้าท่วมกรุงฯ ทำไมไม่โทษรัฐบาล นายก หรือ รมต.ด้วย เพราะงบประเทศก้อนใหญ่คุมโดยรัฐบาลนะ

อย่าลืมว่าผู้ว่าฯ เพิ่งเข้ารับตำแหน่ง แค่ทำความรู้จักกับ ผอ. และ รอง ผอ.เขต 50 เขต นี่ก็ยังแทบจะใหม่สำหรับผู้ว่าฯด้วยซํ้า 
ทำไมสลิ่มจึงพุ่งไปที่ผู้ว่าฯคนเดียวล่ะ  ทำไมไม่ถามรัฐบาล และ รมต.ที่เกี่ยวข้องครับว่า งบประมาณนำไปใช้อะไรตั้งมากมาย ไม่คิดจะนำมาป้องกันนํ้าท่วมกรุงบ้างหรือ

อ้อ...ขอยํ้าอีกครั้งครับว่า ผู้ว่าฯเพิ่งเข้ารับงานเพียง 3 เดือน มันต่างกับผู้ว่าคนก่อนๆทุกคนรวมกัน 3 คน ตั้ง 18 ปี และรัฐบาลลุงตู่อีกตั้ง 8 ปี
จำใส่สมองบ้างนะครับสลิ่มว่าระยะเวลาในการบริหารแก้ไขปัญหามันต่างกันมาก
หรือเรียกได้ว่า ถ้าเป็นบริษัทท่านชัชชาติถือว่าอยู่ในช่วงปฐมนิเทศเท่านั้น
ถ้าระดับพนักงานทั่วไปถือว่าช่วงทดลองงาน จำไว้นะสลิ่ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่