แฟนนอกใจบ่อยมากค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเราคบกับแฟนมา2ปีกว่าๆแต่เขานอกใจเรานับไม่ถ้วนเลยค่ะ เราก็ว่าเราคุยกับเขาเข้าใจหมดแล้ว แต่เขาก็ยังทำใันอยู่ตลอดเลยค่ะ จนมาล่าสุดนี้ เราเข้าไปส่องแอคทวิตเตอร์ที่เขาได้สร้างขึ้นมาแต่ไม่ได้บอกเรา เราไปเห็นในโทรศัพท์เขาเองค่ะ แล้วจำมาแล้วก็คอยส่องบ่อยๆ จนเมื่อวานนี้เราเห็นเขาโพสต์ทวิตหาคนคุย18+ หรืออาจจะโรลเพลย์ หรือsex phone
เราควรรู้สึกยังไงดีคะ แต่ตอนนั้นคือมันสั่นไปหมดทั้งตัวแล้วค่ะ แล้วเขาก็ทำงานกะกลางคืนด้วย เราเลยไม่ได้พูดอะไรกัน แต่ว่าเรายอมรับว่าตัวเองล้ำเส้นเขามากๆค่ะ เราทักทวิตคนนึงที่เขารีไป แล้วขอดูแชทจากเขา และใช่ค่ะ มันคือเรื่องแนว18+จริงๆ เราไม่รู้จะทำยังไงดีเลยค่ะ เวลาที่เขาคุยกันคือเขาบอกเราว่านอนแล้ว แล้วเขาวางสายเราไปเพื่อไปsex phoneกับคนอื่น จนเราตื่นขึ้นมาเขาถึงโทรกลับมา เขาบอกฝันดีเรา เขาบอกรักเรา ทั้งๆที่ตัวเองกำลังคุยกับคนอื่นแท้ๆ เราไม่เคยรู้สึกแตกสลายเท่านี้มาก่อนเลยค่ะ แต่อีกใจก็ยังไม่พร้อมจะเลิกกับเขา เพราะเรารักเขามากๆ เพราะในวันที่เราไม่มีใคร ก็ยังคอยมีเขาตลอด เขาดีมากๆเลยนะคะ จะเสียก็แต่เรื่องแบบนี้ ครั้งที่เราเคยคุย เขาก็บอกแค่ว่าก็แค่คุย ไม่ได้คิดอะไร ไม่ได้จะรักจะชอบ ก็แค่คุย แต่แค่คุยเราก็ยังไม่โอเคเลยค่ะ เรา..ควรไปบอกเขาดีมั้ยคะ หรือเก็บเรื่องนี้เอาไว้ในใจแล้วยอมโดนหลอกต่อไป หรือเราควรรอเวลาเจอกันในสิ้นเดือนแล้วคุยทีเดียวเลยคะ ตอนนี้เราคิดมากไม่ไหวแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่