การหาลัคนาที่ถูกต้องถ้าดูตามปฏิทินดาวย้ายกับโปรแกรมสำเร็จรูปไม่ตรงกัน

กระทู้คำถาม
สอบถามดังนี้ค่ะ
1.ในปี 2526 เดือน พ.ย. ในปฏิทินดาวย้าย พบว่าดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีพิจิก วันที่ 17 พ.ย.ถ้าคนเกิดวันที่ 16 พ.ย. ตามราศีจักร
ถือว่าเกิดในราศีตุล แต่เจ้าชะตาเกิดตอน 8.57 น.ลัคนาที่ถูกต้องของเจ้าชะตา คือพิจิก ใช่หรือไม่คะ
แต่เมื่อทดลองเอา วันเกิด ตกฟาก (16/11/26 ตอน 8.57น.) ไปใส่โปรแกรมผูกดวง เช่น payakorn ,myhora ลัคนากลายเป็นธนู  ตกลงอิฉันเป็นลัคนาใดกันแน่คะ
2.ดาวศุกร์ กุมอังคารในราศีกันย์ (ดาวนิจ กับดาวมหาจักร)ทำให้ดาวศุกร์เป็นนิจที่ฟื้นหรือไม่ค่ะ แล้วในนวางค์ไส้ชะตา ดาวศุกร์ยังเป็นนิจอีกหรือไม่คะ อันนี้ถามเพราะไม่ทราบจริงๆค่ะ เพิ่งศึกษาเรื่องโหราศาสตร์ ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ ถ้าศุกร์เป็นนิจ แบบนิจนิรันดร์จริงๆชาตินี้หมดหวังเรื่องคู่แล้วใช่ไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่