เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

พัสดุไปรษณีย์ขึ้นนำจ่ายไม่สำเร็จ(บ้านปิด)

กระทู้คำถาม
แบบนี้ต้องทำยังไงครับ ต้องไปรับเองหรือว่ารอมาส่งใหม่
เช็คให้หน่อยครับ EH886155043TH

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียน คุณสมาชิกหมายเลข 2901340

EH886155043TH  11/09/2565 10:55:32+07:00 กระทุ่มแบน  นำจ่ายไม่สำเร็จ  บ้านปิด  

กรณีสถานะบ้านปิด อาจมีหลายสาเหตุ เช่น ไม่มีใครอยู่/ออกมารับในขณะนำจ่าย หรือจนท.นำจ่ายอาจจะไม่พบผู้รับ ซึ่งเจ้าหน้าที่จะนำสิ่งของกลับไปเก็บรักษาไว้ และออกใบแจ้งให้ผู้รับทราบเพื่อติดต่อรับสิ่งของที่ ปณ.ปลายทาง หากยังไม่ได้รับใบแจ้งนั้น จนท.อาจพิจารณาออกนำจ่ายให้อีกครั้ง แนะนำรอการนำจ่ายเพิ่มเติมภายใน 1-2 วันทำการ แต่หากเกินระยะเวลาดังกล่าวแล้วผู้รับยังไม่ได้รับ/ไม่มีสถานะเพิ่มเติม สามารถนำเลขที่สิ่งของ+บัตรประชาชนติดต่อ ปณ.ปลายทางเพื่อขอรับได้โดยตรงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่