อายุ23ท้องเรียนจบพึ่งเริ่มงานควรทำไงดีคะ

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ทุกความเห็นเราอ่านหมด และได้หลายๆมุมมองจากทุกคนซึ่งมันดีมากๆค่ะ ทั้งมุมคนเป็นเพื่อนมุมคนเป็นแม่ etc.  เรารู้สึกว่าคอมเม้นแทบจะไม่มีติดลบเลยซึ่งค่อนข้างแปลกใจเพราะเตรียมใจเพื่อนโดนติมาเยอะมากและก็เช้าใจคนที่ตำหนิเราด้วยค่ะ ทุกคอมเม้นมีประโยชน์สำหรับเรามากค่ะขอบคุณค่ะ
 Your support in this discussion is greatly appreciated.
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ก็ใช้ชีวิตเหมือนคนมีครอบครัวปกติเนี่ยล่ะ ไม่ต้องไปแคร์ใคร ไม่ได้ขอใครกิน คุณก็ทำงาน ลาคลอด กลับมาทำงาน เรื่องลาออกจากงานไม่แนะนำ เพราะไม่รู้สามีจะรับผิดชอบดีแค่ไหน การมีเงินเป็นของตัวเอง เวลาเกิดปัญหาอะไร จะตัดสินใจง่ายขึ้น
ความคิดเห็นที่ 10
2 ค่ะ ถ้าไม่มีเงินเราต้องหาเงินค่ะ ลูกกินความรักเป็นอาหารอย่างเดียวไม่ได้ อยากเลี้ยงเองต้องพร้อมมากกว่านี้ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 8
เลือกข้อ2 ลาคลอดกลับมาทำงาน จ้างคนเลี้ยง 3 ขวบเอาเข้า รร.

เรื่องนินทานี่ ไม่มีความเข้าใจเลย ไม่รู้จะใช้ชีวิตไปเพื่อปากชาวบ้านไปทำไม หาประโยชน์ไม่เจอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่