คิดยังไงกับเพื่อนที่ชอบโยนงานคะ(เรียกเเบบนี้รึเปล่า)

คือเพื่อนเราชอบโยนงานมาให้เรามากไปเลยค่ะเวลานำเสนองานหรือต้องพูดอะไรเยอะๆมันก็จะชอบโยนมาให้เราเสมอเลยค่ะมีวันนึงครูให้นำเสนองานมันอยากให้เราพูดซึ่งคืนก่อนหน้านั้นเราอัดเสียงส่งงานให้กับครูอีกคนนึงเราก็บอกว่าไม่สะดวกจริงๆเพราะเราเจ็บคอมันก็บอกค่ะว่าก็พูดบ้างซึ่งก่อนหน้านี้เรายอมมันตลอดมันก็บอกกับเราอีกว่าไม่อยากพูดซึ่งกับกลุ่มเพื่อนอีกคนมันจะเป็นคนพูดตลอดสรุปง่ายๆคือมันเลือกเพื่อนคบค่ะเราเป็นอีกคนนึงที่มันคบเพราะเงินเพราะเราทำงานเก่งมันก็จะชอบลอกพอเราไม่ให้ลอกมันก็ไปลอกเพื่อนอีกคนนึงเเละสร้างพรรคพวกนินทาเกินจริงเเละเพื่อนๆก็เชื่อด้วยเราไม่รู้จะทำยังไงเเล้วเราหาเพื่อนใหม่คบเเล้วมันก็บอกลืมเพื่อนเก่าเราเคยสนิทกับมันค่ะเเต่พอมันเห็นเรายอมมันก็ใช้เราเหมือนคนใช้ดูถูกเราเเบบนั้นเเบบนี้เเล้วบอกว่าหยอกซึ่งคนมันเคยสนิทกันอะเนาะก็พูดคุยกันทุกอย่างอีกอย่างมันเคยเอาเเขนมาล็อกคอเราด้วยหายใจไม่ออกเลยอยากจะขอคำปรึกษาทุกคนๆค่ะว่าควรปรับตัวหรือเลิกคบกันไปเลย(มีคำผิดต้องขอโทษด้วยค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่