สายเร่ง,สายครัชยาวเป็นไรไหม

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีจะเปลี่ยนสายเร่ง,สายครัชใหม่แต่ปัญหาคือไม่รู้ว่าต้องใช้ยาวแค่ไหน(รถผมเป็นรถโบราณที่เอามาแปลงนะครับ)สายครัชที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นของโซนิค125แต่รู้สึกว่ามันสั้นเลยจะเปลี่ยนใหม่แต่กลัวสั่งสายยาวมาแล้วจะเกิดปัญหาสายเร่งก็เช่นกันสั้นเหมือนกันครับบางทีสายเร่งไม่คืนด้วยครับเพราะสั้นแล้วชอบค้างถ้าสั่งสายยาวมาจะเป็นไรมั้ยครับ..ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่