โดนไล่กลับบ้านตอนทำงาน ควรทำยังไงต่อ?

ผมเรียนมหาลัยอยู่ เลยหางาน Part time ทำ สมัครที่ร้านชาบู ทำได้สองอาทิตย์ เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ผมก็ไปทำงานปกติ หน้าที่ผมช่วงหัวคำ่ผมจะเป็นคนคอยโบกรถอยู่หน้าร้าน หาที่จอดให้ลูกค้า ผมจะยืนหน้าร้าน แล้วทีนี้ เฮียเจ้าของร้าน เค้าก็เรียกพนักงานส่วนนึงมาขนของอะไรก็ไม่รู้ ใส่รถเฮีย ผมกลับจากหาที่จอดให้ลูกค้า ผมก็มายืนหน้าร้าน สัก3นาทีได้ ผมก็เห็นเขาขนของกัน ใจนึกผมก็คิดจะขนช่วยเค้า อีกใจก็คิดว่าจะไปวุ่นวายเค้ามั้ย ไม่ทันไร เฮียพูดขึ้นมาเสียงดัง ว่า”ก็ยืนดูเค้าขนน้อ กลับบ้านไปสะไป ไปถอดผ้า(ชุดกันเปื้อนร้าน)แล้วกลับบ้านเลย” ผมก็ถอดผ้าละกลับห้อง คือปกติผมก็ช่วยงานทุกอย่างนะครับ ยกของ เผาถ่าน ล้างจาน ผมสมัครเป็นPart time เสริฟ แต่ด้วยนิสัยของผมถ้าไม่บอกให้ผมช่วย ผมก็ไม่กล้าช่วยกลัวไปวุ่นวายเค้า ผมควรทำยังไงดีครับ ที่ผมคิดไว้คือ ผมมีเฟสซ้อ(ซ้อกับเฮียจะคุมร้านด้วยกัน)พรุ่งนี้เลยว่าจะทักไปถามว่าผมยังได้ทำงานต่อมั้ย พี่ๆpantipช่วยชี้แนะผมด้วยครับ ปล.ผมยังไม่ได้เงินเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่