สอบถามเรื่องวีซ่า

วีซ่ามาเลย์เซียตอนนี้พิจารณาจากอะไรครับ ผมได้เดินทางไปเที่ยว ประมาณ 5 วัน มีตั๋วกลับ ตามที่ผมอ่านมา คนไทยไม่ต้องขอวีซ่า อยู่ได้ 30วัน ทีนี้พอผมถึงตรง ตม. ผมก็โชว์เอกสารทุกอย่าง จนท.ปั้มวันให้ผมอยู่ 6วันครับ เพราะดูจากตั๋วที่ผมจะกลับ  ผมก็เลย งง คิดในใจว่า ตามที่อ่านมา คนไทยอยู่ได้30วัน ผมก็เข้าใจว่า จนท.จะให้เลย 30วัน  เลยอยากทราบว่า การให้วีซ่า พิจารณาจากตั๋ว กลับไหมครับ
แล้ว ถ้ากรณีที่เรา อยากเที่ยวต่อ หรือ ไฟล์ทบินเปลี่ยนแปลง จะต้องทำยังไง ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่