ถ้าชิกามารุขยันกว่านี้มีโอกาสถึงโฮคาเงะไหมครับ

อาจารย์อาซึมะเคยพูดเอาไว้ในเรื่องว่าชิกามารุมีศักยภาพที่จะเป็นโฮคาเงะได้เช่นกันถ้าไม่ขี้เกียจเกินไปนะ  จริงๆก็แอบน่าเสียดายนะครับเพราะว่าชิกามารุเป็นคนที่ฉลาดมากๆและเป็นนักวางกลยุทธ์ที่เก่งมากๆคนหนึ่งของหมู่บ้านโคโนฮะเลย แต่กลับมีนิสัยขี้เกียจซะงั้น ผมพูดจริงๆเลยนะว่าถ้าชิกามารุขยันได้สักครึ่งนึงของนารูโตะก็คงเป็นโฮคาเงะได้ แต่เอาจริงๆแล้วมันมีข้อเสียอีกอย่างหนึ่งคือไม่มีความสามารถด้านกระบวนท่าหรือมีก็น้อยมาก ความแข็งแกร่งของร่างกายก็เป็นรองคนอื่นซะด้วย ชิกามารุเหมาะแก่การเป็นสาย Support มากกว่าสายโจมตี บู๊แหลก แต่เอาเข้าจริงๆแล้วชิกามารุจะเน้นหลีกเลี่ยงการปะทะมากกว่าเข้าต่อสู้ อาจจะเป็นไปได้ว่าความแข็งแกร่งของร่างกายน้อยสู้ระยะยาวจะมีปัญหา คิดเห็นว่าอย่างไรครับถ้าชิกามารุเป็นคนขยันจะเป็นโฮคาเงะได้และจะแข็งแกร่งกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่