โดนโขมยโทรศัพท์คนร้ายปิดเครื่อง ตามgpsแล้วไปหาแล้วไม่เจอ แต่มาวันนี้มันกลับบอกว่าไม่สามารถเข้าถึงอุปกรณ์ได้ทำไงดีคะ

คือเมื่อวันศุกร์ที่แล้วตอนเช้าเราโดนโขมยทรศไปค่ะ ตอนนั้นไม่รู้ว่าทำหล่นหรือโดนโขมย เพื่อนเลยโทรหาให้เพื่อทำหล่นหรือลืมวางไว้แถวๆนั่นโทรทั้งเบอร์,ไลน์,messangerสรุปมันโดนตัดสายทิ้งหมดเลยค่ะเลยมั่นใจแล้วว่าทรศโดนเอาไปแล้วแน่ๆและคนเอาไปไม่คิดจะคืนเจ้าของตอนเที่ยงเราเลยลองเปิดgpsดูแล้วมันไปโผล่ที่ร้านรับซื้อเศษเหล็ก,ทองแดงค่ะ แต่เครื่องก็คืออนไลน์เมื่อเช้าเลยตอนหายค่ะ จากนั้นตอนเย็นเราก็ไปแจ้งความค่ะให้เลขIMIกับตำรวจวันต่อมาเรากับแม่ก็ไปหาที่ร้านนั้นค่ะสรุปร้านมันปิดหรือร้างมาตั้งแต่2562แล้วค่ะหาแถวนั้นก็ไม่มีตอนนั้นคือดาวน์มากๆ จากนั้นมาเราก็เปิดgpsดูตลอดเลยค่ะแต่มันก็ยังอยู่ที่เดิมแบบไม่มีใครเปิดทรศเราหรือยุ่งเกี่ยวกับทรศเรา เราก็เริ่มใจชื้นขึ้นมาว่าแบบคนร้ายมันรำคาญที่เราโทรรึเปล่า(ตอนนั้นเพื่อนกระหน่ำโทรกันเกือบ100สาย)เลยย้อนเอาเอาทรศมาทิ้งไว้แถวนั้นเมื่อวานนี้เราเลยคุยกับแม่ค่ะ ว่าพรุ่งนี้ไปหากันซึ่งก็คือวันนี้ สรุปเรากับแม่ไปหาแล้วไม่เจอเลยค่ะ ร้านก็ไม่เปิดด้วยแถมมาเปิดgpsดูวันนี้มันบอกว่าไม่สามารถเข้าถึงอุปกรณ์ได้ เรากังวลมากเลยค่ะ มันหมายความว่าอะไรหรอคะ เขาเข้าทรศเราได้แล้วแล้วทำให้เรารู้gpsไม่ได้หรือโดนชำแหละแล้ว ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ ตอนนี้กังวลมาก กลัวมาก แล้วมีวิธีที่จะได้ทรศคืนไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่