มหาลัยไหนบ้างในไทย ที่มีหลักสูตรสอนแค่ภาษาจีนอย่างเดียว

คือเราจะจบปริญญาตรีคณะบริหารแล้ว และเราก็อยากเรียนภาษาจีน แบบสามารถสื่อสารกับคนจีนเข้าใจ

มีมหาลัยไหนในไทยแนะนำบ้างคะ (เอาแค่หลักสูตรเน้นภาษาจีนอะค่ะ) เราอยากเรียนแค่ภาษา1ปีค่ะ
เพื่อเอาความรู้พื้นฐาน และเราก็จะสอบชิงทุนไปเรียนภาษาที่ประเทศจีนอีก1ปีค่ะ

(จริงๆแล้วเป้าหมายเราคืออยากได้แฟนคนจีนค่ะ เราเลยอยากเรียนภาษาค่ะ 😅)

แต่จริงๆแล้วเราคิดว่าไม่ว่าเราจะเรียนภาษาจีนเพราะเหตุผลอะไร ผลดีมันก็ขึ้นอยู่กับเราค่ะ 
1.เราได้ภาษา
2.เราได้แฟน😅
3.ถาเราไปสมัครงานเราอาจจะได้ฐานเงินเดือนเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่