อยากทราบว่า ค่าจ้างแม่บ้านกึ่งพี่เลี้ยงเด็ก

ตามหัวข้อเลยค่ะ หลักๆอยากได้แม่บ้านกึ่งพี่เลี้ยงเด็กค่ะ กิน+นอนที่บ้านเจ้านายเลย หน้าที่หลักๆเลยคือ ดูแลเด็กอายุ ประมาณ 2ขวบ1คน แล้วก็ล้างจาน เตรียมอาหาร(ไม่จำเป็นต้องทำอาหารเป็นแต่อย่างน้อยสามารถช่วยหั่นผักหรือเตรียมวัตถุดิบได้)ช่วยกันทำได้ค่ะ ซักผ้า+ตากผ้า 3ครั้งต่ออาทิตย์ บางวันเราก็อยู่บ้านด้วย เขาก็จะทำแค่งานบ้านอย่างเดียวค่ะ สลับกันดูเด็ก เราทำงาน 4-5ชม.ต่อวัน กลับมาก็ดูแลลูกต่อจากแม่บ้าน ค่าจ้าง 12,000 พอมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่