ถ้าเราไม่หึงแฟนมันแปลว่าเรารักเขาไหมคะ

คบแฟนคนนี้เรางงตรงที่เขาก็ชอบเล่าเรื่องแฟนเก่า เรื่องคนคุยเก่า บางทีก็เคยเอารูปให้ดูว่าคุยกับใคร แต่แปลกที่เราไม่หึง ทั้งที่บางคนเขาก็บอกว่ายังคุยอยู่ แต่เราก็ไม่ได้อะไร คิดว่าแฟนเก่าก็เคยเป็นคนที่ดีกับเขา คนคุยก็เป็นคนที่หวังดีกับเขา มันแปลกเพราะสมัยก่อนเราจะหึงแฟนและคนคุยเก่าของเรามาก  แต่คนนี้ไม่เลย ปล่อยอิสระ ไม่ใช่ว่าเราเชื่อใจ แต่เรารู้สึกว่าเขาก็เป็นคนแบบนั้น ทรงๆเขาค่อนข้างเพลย์บอยค่ะ แต่เราไม่เคยโทรตามหรืออะไร  แบบนี้มันคือดี หรือเราไม่ได้รักเขาคะ เริ่มงงกับตัวเอง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่