ทำไมครูภาษาไทยถึงสั่งงานเยอะ

เราเรียนภาษาไทยกับครูคนหนึ่งอยู่ค่ะ แล้วครูมักจะสั่งงานในแชทกลุ่ม เวลาที่ครูสั่งครูสั่งเยอะมากแต่บางครั้งก็ไม่เยอะนะคะ งานที่ครูสั่งคือครูตะให้เราเขียนอ่ะค่ะ บางครั้งเขียนไม่ครบก็โดนครูด่าไม่ได้ลายเซ็นต้องมาเขียนใหม่เป็นแบบนี้ประจำเลยค่ะแล้วพอบอกครูว่าครูสั่งงานเยอะ ครูก็จะบอกว่า ก็ครูให้สรุป แต่พวกเธอจดมาเองนี่ คืออยากรู้มากมาเลยค่ะว่าพอเราจดเพื่อที่จะได้ไม่จดใหม่ครูก็บอกว่าให้สรุป แต่ที่ครุสั่งในกลุ่มคือครูบอกว่าจดแต่พอสอนครูก็บอกว่าครูให้สรุปคือยังไงหรอคะแล้วข้อสอบที่ออกคือไม่ตรงกับที่คนูสอนเลยค่ะก็มีตรงบ้างแต่ไม่หมดตรงที่ครูสอนประมาฯ1/3ค่ะ หรือเป็นเพราะเราอ่านหนังสือไม่พอหรือสุดท้ายนี้อยากรู้ว่าทำไมครูภาษาไทยถึงให้นักเรียนเขียนเยอะ ก็พอจะรู้นะคะว่าครูอยากให้ตอนที่เราสรุปอ่ะเราได้ทำความเข้าใจแต่ที่ออกสอบคือคนละอย่างกันเลยค่ะ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่