เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

การทำให้ใครสักคนเชื่อใจมันยากจังครับ

ผมอยู่กับแฟนมาสิบกว่าปีแล้วครับ รู้จักกันมาตั้งแต่มัธยม ผมบอกแฟนผมเสมอว่าไม่ว่ายังไงก็จะไม่ทิ้ง ต่อให้ทางบ้านไม่ยอมรับ หรือต่อให้ต้องโดนจับแต่งงานกับใครก็ช่าง ไม่ว่ายังไงก็จะดูแลตลอดชีวิต แต่ยังไงก็ไม่เชื่อใจผมครับ คิดว่าถ้าผมโดนจับแต่งงานไปยังไงก็ต้องทิ้งเขาอยู่ดี เวลาสิบปีไม่ได้พิสูจน์อะไรเลยหรอครับ มีทางไหนให้เขาเชื่อใจว่ายังไงก็ไม่ทิ้งแน่นอนครับ แฟนชอบระแวงก่อนเหตุเป็นประจำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่