ผ่าฟันคุด ใครเคยผ่าบ้าง ขอถามหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องคือ ฟันคุดด้านล่างผมแตก เลยคิดว่าแค่อุด แต่หมอบอกให้ถอน 

ฟันคุดผมขึ้นตรงหมดทั้ง 4 ซี่ครับ

พอถอนซี่ที่แตก ซี่เดียว เป็นซี่ ล่างซ้าย ออกยากมาก หมอโยกจนปวดกรามแต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี ผ่านมาได้ 4-5 วัน เริ่มหายปวด แต่ผลที่ตามมาคือ

ฟันคู่สบ ด้าน ที่ไม่ได้เอาออก มันชอบกัดกระพุ่งแก้ม เลยกลับไปให้หมอถอนออก

ตอนแรกดูตามติ๊กต๊อก ต่างบอกฟันบน งัดนิดเดียวออกเลย ไม่เจ็บเลยไปถอน

พอถอนจริงเท่านั้นแหละ หมองัดอย่างไงก็ไม่ออก จนหมอบอก ต้องกรีดเหงือกนะ พอกรีด ไปเจอว่ารากมันอยู่ติดกระดูกเลยทำให้งัดธรรมดาไม่ออก

ผลสุดท้ายต้องกรีด และเอาออกมาได้ แบบเอาออกทั้งชิ้นไม่ได้แบ่งเป็นส่วนๆออกมาก + เย็บไป 1 เข็ม เข็ดเลย

ขี่มอไซย์กลับบ้าน ถึงแค่หน้าหมูบ้าน ใจวิวๆ เหมือนจะเป็นลมเลย ดีฝืนขี่เข้ามาถึงหน้าบ้าน ได้ ขึ้นมา นอนเลย

เรียกว่า เจ็บเยอะกว่า รอบแรก เยอะ ขนาดหมอบอกมันจะระบบนะ 

เลยอยากจะถามว่า

1. นานแค่ไหนครับ กว่าเลือดจะหยุดไหล ผ่านมา 3 ชม แล้วยังไม่หยุด แต่ไหลน้อยลงไม่ไหว หิว เอาผ้าก๊อตออก กินโจ๊กเลย

2. กี่วัน ถึงจะกินข้าวกันได้แบบคนปรกติครับ ไม่คอยชอบกินโจ๊กเลย

3. ของเพื่อนๆ หมอนัดตัดไหม กันกี่วันครับ ของผม หมอนัด 7 วัน

4. เพื่อนๆ เอาออกกันหมด 4 ซี่ เลยหรือเปล่า ของผม เข็ดแล้ว คงพอแล้ว เพราะที่เหลือ มันก็ขึ้นตรงปรกติ มีแค่ผุ ก็อุดกันไป บอกตรงๆ เข็ดมาก

5. วันผ่า สามารถแปรงฟันได้หรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่