การโอนรถ ทำทะเบียน ต่อถาษี พรบ.

กระทู้คำถาม
วฝซื้อรถมอเตอร์ไซค์มือ 2 มาค่ะ เขาให้แค่สำเนาบัตรประชาชนมา + เล่มทะเบียนที่เกือบจะขาดเพราะน่าจะตากฝน + เอกสารการโอน และหนังสือมอบอำนาจ มีเอกสารเท่านี้สามารถไปโอนรถได้ใช่ไหมคะ?

อีกคำถามคือ รถป้ายทะเบียนหาย ก่อนโอนต้องไปขอเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่ก่อนไหมคะ รถอยู่ต่างจังหวัดด้วย ถ้าเปลี่ยนมาเป็นจังหวัดที่เราอยู่ได้ไหมคะ ?

การต่อภาษี พรบ.เขาว่าขาดเกิน 3 ปี สามารถไปต่อได้ไหมคะ ? หรือว่าต่อไม่ได้แล้วอ่ะคะ 

แล้วทั้ง 3 อย่างนี้ หนูควรไปทำอะไรก่อนดีคะ ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่